Cùng bạn học tiếng anh

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cùng học tiếng anh trực tuyến

2 posters

Chia sẻ cách học từ vựng tiếng Anh

littlemonster

Chia sẻ cách học từ vựng tiếng Anh Empty Chia sẻ cách học từ vựng tiếng Anh

Bài gửi by littlemonster Sat Nov 09, 2013 10:02 pm

Để sử dụng tiếng Anh (hay bất kì ngoại ngữ nào) bạn cũng cần phải có vốn từ phong phú. Với người học tiếng Anh thì việc học từ khá khô khan, mất thời gian và đôi khi mệt mỏi mà không đạt kết quả.

Nếu điều này xảy ra đối với bạn thì tại sao không thử cách học mới như học qua các bài viết song ngữ. Bằng việc học qua các bài báo chúng tôi đã dịch song ngữ, bạn không chỉ học từ, bạn học cách hành văn, bạn học ý nghĩa câu, bạn học cách liên kết của từ với những đơn vị khác, hơn nữa bạn còn cải thiện kĩ năng đọc của mình - một kĩ năng vô cùng quan trọng đối với những sĩ tử tham gia những kì thi Tiếng anh quốc tế như IELTS

Hơn nữa, bạn cũng có thể tham gia đóng góp bài cho website, vừa luyện tập cho bản thân, vừa giúp những bạn khác học.

Vậy nếu những cách học từ vựng thông thường chưa đem lại kết quả khả quan, tại sao bạn không thử học theo cách mới. Smile

Have a nice day everybody!

thegioisongngu.com
    Admin
    Admin

Chia sẻ cách học từ vựng tiếng Anh Empty Re: Chia sẻ cách học từ vựng tiếng Anh

Bài gửi by Admin Tue Nov 26, 2013 6:43 pm

Cảm ơn bạn littlemonster nhiều vì đã sử dụng trang wed của mình và vì bài viết này. Hi vọng bạn sẽ có nhiều bài viết hay hơn nữa và hi vọng bạn có thể giớ thiệu cho các bạn bè khác cùng sử dụng wedsite này.

Admin.

Hôm nay: Fri Apr 26, 2024 7:30 pm